TATIZO LA KUHARA KWA MTOTO

Jinsi ya kutambua mtoto anayeharisha:

Mtoto atakua anapata haja kubwa iliyo nyepesi kuliko kawaida yake na mara nyingi kwa siku kuliko kawaida yake(zaidi ya mara tatu kwa siku)

Ni sababu zipi humplekea mtoto kuharisha?

1.Maambukizi ya vimelea kama

a)Virusi. Virusi vinaongoza kwa kusababisha tatizo la kuharisha. Mfano ni Rotavirus

b)Minyoo. Minyoo husababisha kuharisha ambako ni sugu na huambatana na homa na kupungua maji mwilini. Mfano wa minyoo hyo ni Giardia na Cryptosporidium

c)Bacteria. Bacteria pia husababisha kuharisha japo kwa asilimia chache ukilinganisha na virusi. Mfano wa bacteria hao ni Campylobacter, Salmonella, Shigella.

2.Tatizo kwenye utumbo mwembamba kama kujikunja. Hii huambatana na kutapika.

Muonekano wa mtoto mwenye tatizo la kuharisha

Mtoto akiharisha kwa mda mrefu hupungukiwa maji na huonekana kama;

a)Mdomo huwa mkavu

b)Macho huingia ndani

c)Ngozi kurudi taratibu baada ya kuvutwa

d)Mkojo kutoka kidogo sana au usitoke kabisa

Dalili nyingine; Mapigo ya moyo kwenda mbio, kupumua kwa haraka, kupoteza fahamu, uchovu, upungufu wa mwili..

Ripoti kituo cha afya cha karibu yako mara baada ya kuona dalili hapo juu.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show