Kutokwa na harufu mbaya mdomoni

Tatizo la kutokwa  harufu mbaya mdomoni  limekuwa likiwatatiza watu wengi sana,na limekuwa likiwafanya wenye tatizo hilo kukosa uhuru  wa kuongea na kuwafanya wajisikie vibaya,hata kuwapa shida ya kisaikolojia hivo wengine hujitenga  na makundi ya watu ili kuepusha  watu kuisikia harufu hiyo.Tatizo hili linawapata watu wa makundi yote hata wasomi na watu wenye pesa HALICHAGUI.

Utagundua vipi kama una tatizo la kutoa harufu mbaya mdomoni?

  • Kuambiwa na rafiki au mtu wako wa karibu au daktari wa meno
  • Kugundua mwenyewe na kujihisi
  • Kutokana na ishara wanazoonyesha watu wakati unaongea nao kama kunyanyua pua au kugeukia pembeni

Zifahamu sababu zinazoweza kusababisha mdomo kutoa harufu mbaya..

  • Usafi hafifu wa kinywa,watu wengi husahau kusafisha ulimi,wengine hawasafishi meno yote na kwa umakini
  • Kutoboka kwa meno na magonjwa ya fizi,vidonda mdomoni,kuwa na ugaga kwenye meno
  • Kula vyakula venye harufu kali kama vitunguu maji na vitunguu swaumu
  • Magonjwa sugu kama kisukari,magonjwa ya ini,kifua kikuu,figo,magonjwa ya koo na kansa ya mdomo
  • Kuvuta sigara,kunywa kahawa
  • Kinywa kuwa kikavu kwa muda mrefu,kupungukiwa na maji mwilini na pia kukaa kimya muda mrefu
  • Matumizi ya baadhi ya dawa kwa muda mrefu

Ufanye nini kuepuka na  kutibu tatizo hili?

  • Kusafisha kinywa vizuri angalau mara mbili kwa siku,usisahau kusafisha ulimi
  • Epuka vyakula vyenye harufu kali,badala yake kula vyakula kama matunda na mbogamboga
  • Fatilia matibabu sahihi ya magonjwa sugu kama unayo
  • Kuacha kuvuta sigara
  • Tumia vyakula vinavyoongeza kiwango cha mate mdomoni na kutafuna big G zisizo na sukari
  • Kunywa maji ya kutosha
  • Tatizo hili linatibika muone daktari wa meno kwa msaada wa kitaalamu.

 

3 thoughts on “Kutokwa na harufu mbaya mdomoni

  1. Nashukuru kwa elimu daktari,pia tatizo hili nimelishuhudia sana kwa watu wenye mazoea ya kulala mdomo wazi ………je ni matatizo ya upumuaji yanapelekea mtu kulala mdomo wazi au ni mazoea ya kila siku ?????

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show