“Sikutegemea ntapata kisukari”

Je, ulihisi dalili yoyote kabla ya kugundulika na kisukari?

Kulikuwa na ishara, lakini nadhani sikuwa natambua kwamba ningeweza kujisikia vizuri zaidi. Nilikula chakula kingi. Nilikula mlo kamili, kisha nlijisikia kama ningeweza kula tena. Nilikuwa na njaa daima na kiu, pia. Nilikua nikifanya kazi katika ukarimu na si kupata mapumziko ya kawaida ya chakula. Wakati mwingine nilipokula chakula, nilikuwa na hisia za ajabu. Ilikuwa ni kama niliweza kusikia chakula kinaingia katika damu yangu. Pia nilikuwa nakufa ganzi katika vidole vyangu viwili kwa miaka mingi, lakini nilidhani ilikuwa labda kwa sababu nilikua nikitembea kwenda kazini, au labda tu kwasababu viatu vyangu havikuwa vizuri sana. Lakini siku moja baada ya kugundulika na kisukari, nilitumia dawa yangu kwa mara ya kwanza na dalili hihi zilipungua.

Ni wakati gani ulianza kufikiri kwamba ugonjwa wa kisukari huweza kusababisha dalili zako?

Sikutaka kufikiri kwamba ni kisukari. Mtu wa kwanza kupendekeza kuwa naweza kuwa na ugonjwa wa kisukari ni mama yangu, ambaye ni muuguzi. Nilikwenda kumtembelea mwishoni mwaka 2009 na alidhani nilikuwa na dalili za mwanzo wa ugonjwa wa kisukari, au kwamba labda nimekuwa na ugonjwa wa kisukari kwa mda sasa. Sikupenda kusikia nimepata ugonjwa wa kisukari, kwa hiyo nikapuuzia. Nilikuwa muoga kidogo. Karibu mwaka mmoja baadaye, mpenzi wangu aliona jinsi nilivyokula na kunywa, na akanihimiza kuona daktari.

Itaendelea..

-Mama lou

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show