Fahamu juu ya kifaa pandikizwa cha kusikia (cochlear implant)

Kwa mara ya pili madaktari nchini Tanzania wamefanikiwa kupandikiza kifaa cha kusaidia kusikia.
Wanufaika wa huduma hii ni watoto wadogo haswa wasioweza kusikia kwa kiwango kikubwa au kutosikia kabisa.
Kifaa hiki husisimua moja kwa moja mishipa inayohusika na kusikia .
Mtoto mwenye kuwekewa kifaa hiki,ataweza kutambua sauti tofauti tofauti katika mazingira hivyo kumsaidia kusikia kadiri anavyokuwa.
Takwimu zinaonyesha kati ya watoto 1000 wanaozaliwa 5 wanazaliwa na tatizo la kutosikia.
Hivyo tunapaswa kupeleka watoto hospitalini ili kubaini tatizo mapema.

3 thoughts on “Fahamu juu ya kifaa pandikizwa cha kusikia (cochlear implant)

    1. Asante kwa swali,
      Kipaumbele kipo kwa watoto wadogo kwani mishipa ya fahamu inayohusika na kusikia bado inakuwa ,hivyo kuongeza uwezekano wa kifaa kuweza kumsaidia kusikia.
      Pia tafiti zinaonyesha matokeo mazuri zaidi wakati wa mazoezi ya kusikia na kuongea kwa watoto ukilinganisha na wakubwa.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show