Ningependa kupona Kisukari kabisa (Part 1)

Rafiki yangu aliongea na mimi siku moja kwa masikitiko makubwa sana na kusema kwamba baba yake ana kisukari na angetamani nimsaidie kumpatia tiba ili apone kabisa. Hili ni tamanio la wengi kwa kuwa huwa tunaambiwa kuwa kisukari ni ugonjwa endelevu na huambatana na matatizo ya moyo, figo, macho, mishipa ya fahamu na haya yote hupelekea hali kuwa mbaya zaidi mwisho wa siku.

Wengi huuliza maswali kama;

  • Je kisukari hutibika kabisa!?
  • Je naweza kutibu kisukari!? Kama ndiyo je ni kwa njia gani!?
  • Wengine wanasema kisukari kinatibika ila daktari ameniambia hakuna tiba. Je kipi ni sahihi!?
  • Je nafanyaje kutibu kisukari!? Wengine wanasema hakuna tiba ila mimi siwaamini.
  • Je inawezekana kutibu kisukari kwa kubadilisha chakula na aina ya maisha!?
  • Kwani kisukari hakiwezi kutibiwa kwa kutumia dawa za mitishamba!? Na je naweza kuacha dawa na kujaribu kitu kingine!?

Baada ya kuangalia maswali hayo machache wengi mtatamani nitoe jibu la mwisho na niachane na simulizi nyingi. Jibu ni kwamba kisukari hakitibiki. Mara ugundulikapo na ugonjwa wa kisukari basi wewe utakua na ugonjwa huo siku zote.

Hata hivo tafiti zinaonesha kwamba mtu mwenye kisukari anaweza kupata rehema (remission) au mabadiliko (reversal) na kudhani kwamba amepona kabisa. Hii hutokea pale ambapo mtu anaweza kudumisha kiwango cha sukari kwenye damu kama mtu asiye na kisukari huku akiwa ameacha kutumia dawa zote au baadhi, matokeo haya anakua anayapata kwa kupitia chakula na mabadiliko ya aina ya maisha.

Hii ni tofauti na kudhibiti kisukari kwani mtu akisema amedhibiti kisukari anakua anachanganya matumizi ya dawa, chakula na mabadiliko ya maisha.

Itaendelea……………

2 thoughts on “Ningependa kupona Kisukari kabisa (Part 1)

  1. Daktari nashukuru angalau leo nimepata uhakika wa kuweza kuwaambia rafiki na jamaa zangu kuhusu kisukari kwamba hakitibiki maana huko kudumisha kwa sukari hudhani amepona.

    Swali langu, mtu ambaye hudumisha hiyo sukari, je si anaacha dawa, sasa nini kinaonesha kuwa bado ana kisukari kama sasa sukari imefikia kiwango cha kusimama?

    1. Nashukuru kwa swali
      Mtu aliyedumisha sukari yake mpaka kufikia hatua ya kuacha dawa huwa anaendelea kutegemea kile chakula kinachofaa kwa watu wenye kisukari pamoja na mabadiliko mengine ya maisha kama mazoezi na kuacha matumizi ya sigara.
      Utajua kwamba mtu bado ana tatizo la kisukari pale ambapo atarejea kuishi maisha ya kawaida kama watu wasio na kisukari kwa upande wa chakula na mambo mengine; hapo ndipo itabainika ni kwa jinsi gani mwili wake bado una uwezo wa kuidhibiti sukari mwilini mwake.
      Karibu sana

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show