Je nifanye nini endapo kinywa changu kinatoa harufu mbaya kutokana na kisukari?

Kwanza kuna sababu nyingi ambazo husababisha kinywa kutoa harufu mbaya, moja wapo ni kuwa na ugonjwa Wa kisukari. Mtu mwenye tatizo la kinywa kutoa harufu mbaya kutokana na kisukari ni vigumu kwake kutambua kuwa ana tatizo hilo ingawa tatizo hilo linaweza kutibika kirahisi.

Kitu cha kufanya endapo una tatizo la kinywa kuwa na harufu mbaya kutokana na kisukari;
1.Hakikisha kiwango cha sukari kwenye damu ,kipo katika kiwango kinachohitajika. Ambapo inatakiwa kuwa na mlo kamili Wa chakula na kuepuka kula vyakula vyenye sukari vya kutengenezwa. Mwili hauwezi kutengeneza hormoni ya insulini ili kushughulikia sukari iliyoingia mwilini. Hivyo inampasa mtu ale vyakula vyenye sukari asilia ambavyo haviwezi kuathiri afya yake. Ambapo itasaidia kupunguza sukari nyingi mwilini na ivyo kinywa kuto kutoa harufu mbaya hata kama unakisukari.

2.kunywa maji kwa wingi kwa siku, ambapo kiwango cha chini ni nusu gallon kwa siku na epuka kula matunda, Jussi na soda vilivyo na sukari nyingi.

3.Fanya mazoezi Mara tatu kwa wiki. Kufanya mazoezi kutakusaidia uwe mnywaji Wa maji mengi mchana na hivyo kupunguza kutoka kwa harufu mbaya kinywani.

Endapo umefanya yote haya na Hali haijabadirika, kamwone daktari kwa matibabu zaidi .

2 thoughts on “Je nifanye nini endapo kinywa changu kinatoa harufu mbaya kutokana na kisukari?

  1. Watu wenye tatizo hili nimeshakutana nao wanaharufu mbaya mdomoni
    ila ninaswali kwenu jamani kama kiwango cha sukari kipo normal mwilini mwa mtu huyo sababu nyingine tofauti na hii ya kuwa na harufu mbaya kinywani ni ipi?
    Reply me in my email adress below. Asanteni kwa kazi nzuri Dr Nyatu na team yenu kwa ujumula keep it up

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show