Miguu yangu inachanika (Magaga) nifanye nini kuondoa tatizo hili?? nini madhara yake??Part 2

Muendelezo wa nakala ya kwanza kuhusu

Miguu yangu inachanika (Magaga) chanzo ni nini?? Part 1

  • Loweka miguu iliyopasuka kwenye maji ya uvuguvugu yenye sabuni kwa muda wa dakika 15 hadi 20.
  • Kisha loweka miguu kwenye maji kiasi cha galoni moja kwa muda wa dakika 10, maji hayo yachanganywe na kikombe kimoja cha asali. Kufanya hivi husaidia kuondoa Ngozi iliokufa pamoja na kuzuia damu kutoka katika mipasuko hio.

  • Sugua miguu kwa jiwe laini maalumu kwa kusugulia miguu na lisilo kwangua sana.

         

  • Kausha miguu vizuri kwa taulo au kitambaa cha pamba hasa kati kati ya vidole vya miguuni ili kuzuia kuvu(fangasi) na bakteria kuzaliana kwa urahisi miguuni.
  • Paka mafuta, cream ya miguu au lotion yenye virutubisho vya vitamini E, siagi au Aloevera. Mafuta ya nazi au parachichi pia yanaweza kutumiwa kulainisha miguu. Vipodozi hivi vitumike mara mbili asubuhi na jioni kila siku.

  • Vaa soksi kila siku unapokwenda kulala wakati wa usiku, kuvaa soksi nyeupe husaidia kuzuia vumbi lisingie ndani ya mipasuko ya miguu. Soksi nyeupe ni nzuri kwa vile hazitunzi joto jingi na kusababisha unyevunyevu miguuni, pia kuimarisha usafi kwan uchafu huonekana haraka kwa weupe wake.

  • Dhibiti magonjwa au hali zinazochangia kupasuka miguu, kama vile Ngozi kavu (kitaalamu inaitwa Xerosis).
  • Dhibiti uzito mkubwa kupita kiasi.
  • Dhibiti kisukari.

 

Mambo ya kutokufanya ukiwa na mipasuko ya miguu(Magaga)

  1. Usitumie wembe au kisu kukata/kuondoa mipasuko.
  2. Usitumie miti/kijiti kusugua kati kati ya mipasuko endapo itawasha.

 

Kuna madhara gani miguu ikipasuka?

  1. Urahisi wa vimelea vya bakteria au kuvu kuzaliana kati kati ya mipasuko mguuni.
  2. Kutokwa na damu pasipo kujua.
  3. Kufa ganzi maeneo karibu na mipasuko.
  4. Kuharibu muonekano wa mtu binafsi uzuri unapungua kwa kiasi.
  5. Muda mwingine hupata maumivu ya miguuni.

1 thought on “Miguu yangu inachanika (Magaga) nifanye nini kuondoa tatizo hili?? nini madhara yake??Part 2

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show