JE NAWEZA KUPATA MADHARA NAPOVUTA MOSHI WA SIGARA HATA KAMA MIMI SIVUTI?

Utafiti unaonyesha kwamba uvutaji wa pili wa sigara kitaalamu kama second hand au passive smoking huleta madhara ya kiafya  kwani ni mchanganyiko wa moshi unaotoka mdomoni mwa mvutaji kitaalamu kama mainstream smoke na moshi unaotoka kwenye sehemu ya mwisho ya sigara kitaalamu kuitwa sidestream smoke.

Madhara ya muda mrefu yatokanayo na uvutaji wa pili ;

  • Magonjwa ya mapafu

asilimia 20 hadi 30 ya watu wasiovuta sigara wakikaa katika mazingara ya watu wanaovuta sigara huweza kupata kansa ya mapafu

  • Kujihatarisha na magonjwa ya moyo

Uvutaji wa pili wa muda mrefu husababisha damu iliyo kwenye mzunguko kuganda na kutengeneza mabonge bonge yanayoweza kukuhatarisha na magonjwa ya moyo

  • Lakini pia uvutaji wa pili hupunguza kiwango cha kemikali zinazokukinga na magonjwa mbalimbali katika mwili wako
  • Kwa mama mjamzito husababisha kujifungua kabla ya muda                                                                            

Nini cha kufanya?

  • Kama wewe ni mvutaji wa sigara kumbuka kwamba moshi wa sigara husambaa kwa haraka sana kwa njia ya hewa na hivyo mtu yeyote anaweza akauvuta na akapata madhara ya kiafya,hivyo basi ni vema unapovuta sigara usogee mbali kidogo na watu wengine ili kuepusha madhara hayo
  • Kwa ambaye sio mvutaji epuka mazingira ambayo watu wanavuta sigara
  • Kama ni katika kichumba kidogo basi fungua dirisha kuruhusu hewa itoke ili usipate madhara makubwa

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show