Jinsi ya kuhudumia wagonjwa waliopata mshtuko wa moyo.

Je, waweza vipi kutambua kuwa mtu aliyekaribu yako amepata mshtuko wa moyo?

Huwa tunaangilia vitu vitatu vya msingi;

1. Huyu mtu ameanguka ghafla na amepoteza fahamu.

2. Huyu mtu anakuwa hapumui.

3. Mtu kama huyu huwezi kusikia mapigo yake ya moyo.

Watu wengi huwa hupigwa na butwaa na kushikwa na woga wanapokumbana na hali hii. Kuna vitu mtu wa karibu anaweza kufanya kusadia kuokoa maisha ya mtu aliyepatwa na tatizo hili.

1. Hakikisha umemlaza mgonjwa kwenye sakafuni,mlaze chale. Usimlaze sehemu kama kitandani au sehemu inayobonyea.

2. Weka mikono yako kifuani katikati kuelekea kushoto ambapo moyo ulipo kwa mgonjwa kama unavyoona kwenye picha juu.

3. Bonyeza kwa nguvu , bonyeza mara 30 halafu mpe pumzi mara 2. Pumzi unampa kwa njia ya mdomo.Puliza mpaka uone kifua kimetanuka. Pumzi zigawiwe baada ya sekunde 6.

3. Fanya hili tendo kwa dakika mbili kisha badilishana na mtu mwengine. Kabla ya kubadilishana hakikisha unaangalia mapigo ya moyo sehemu hii;

4. Wakati mkiwa mnafanya hivi mmoja wenu anakuwa anawasaliana na wauguzi au ukiwa mnampeleka mgonjwa kwenye kituo cha afya.

Ukifanya hivi vitu hapa, huweza kuokoa maisha ya watu wengi. Wagonjwa wengi ambao huwa hufariki kutokana na mishtuko wa moyo ni kwasababu wengi tunakuwa hatuna ujuzi wa kutoa huduma ya kwanza kwa tatizo hili. Hizi mbinu zaweza kukusaidi kuokoa maisha mengi.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show