Nilikatwa mguu kwa sababu ya kisukari

Calvin aliketi akiwa amevaa vazi la hospitali na mguu wake ukiegeshwa kwenye kitanda cha hospitali. Yeye alifunga safari kutoka nyumbani kwake nakuenda mara moja kwenye Hospitali ya karibu baada ya kuona mguu wake umevimba.

Calvin Alikuwa akisafisha vidonda vidogo kwenye mguu wake kwa wiki sasa, kutumia spirit, kutumia mafuta na hata bandage. Alidhani alikua anapata nafuu.

Lakini jopo la madaktari ambao waliingia ndani na kutoka katika chumba hiki cha uchunguzi, kuangalia na kutathmini, waliona hali yake haikuendelea vizuri. “Labda wangeweza tu kukata vidole vichache”, alidhani hivo Calvin. Lakini uchuunguzi haukuonesha hivyo. Mguu ulianza kuoza.

“Kusema ukweli, Calvin, hakuna kingine tunaweza kukusaidia,” Calvin alikumbuka daktari akisema. “Ni ama kuutoa mguu wako, au utafariki.”

Calvin alishangaa. Alikuwa na ufahamu juu ya kisukari na alijua matatizo yanaweza kutokea kutokana na ugonjwa huo. Lakini vitu vilienda ghafla na hapakuwa na wakati wa kusubiri.

“Basi wakati gani tunaaenda?” Calvin aliuliza.

“Sasa,” alisema daktari.

Daktari alipoondoka chumbani kwa Calvin mwenye umri wa miaka 49, Calvin alilia na kumpigia mama yake simu.

“Maisha yangu hayatakua sawa tena,” alisema kwa sauti ya majonzi.

“Lakini angalau nipo hai.”

Calvin ni kati ya mamilioni ambao wamegunduliwa na ugonjwa wa kisukari na ambao wamekuwa na adhari za kisukari kama hizi za kuoza kwa mguu.

Ni vizuri kwa wagonjwa wenye kisukari kupima sukari yetu kwenye damu mara kwa mara na kumeza dawa kama ilivyoelekezwa na daktari. Na kwa wasioumwa ni vizuri kuzingatia dalili za kisukari ili kuepuka na matatizo kama haya.

1 thought on “Nilikatwa mguu kwa sababu ya kisukari

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show