Uhusiano kati ya kuota meno na kuharisha kwa mtoto

Hatua ya kuota meno kwa mtoto wakati mwingine huwa ngumu sana kwa mtoto mwenyewe na mzazi pia. Meno ya kwanza huanza kutokea kuanzia miezi mitano hadi miaka miwili japo kuna wanaowahi na kuchelewa zaidi ya hapo.

Dalili za mtoto kuota meno ni kama mtoto kuanza kung’ata fizi ,kupenda kuweka vitu mdomoni,kukosa usingizi,kukosa hamu ya kula, kulia sana na mate kujaa mdomoni.Kumekuwa na imani potofu kuwa meno ya mtoto yanapoota husababisha kuharisha kwa mtoto au joto la mwili kupanda lakini mpaka sasa hakuna ushahidi wa kisayansi unaothibitisha vitu hivi viwili.

Sasa kwanini wazazi wanaamini kuna uhusiano kati ya hivi vitu????

  • Mtoto anapoanza kuota meno huwa na tabia ya kuokota vitu ovyo na kuweka mdomoni ili kupunguza ile hali ya fizi kuwasha na hivyo kuwa na uwezekano mkubwa wa kula vijidudu vinavyosababisha kuharisha.
  • Pia ni katika umri huu ambapo mtoto huanza kula vyakula vingine tofauti na maziwa ya mama na hivyo kama chakula hakijaandaliwa katika mazingira ya usafi kinaweza kusababisha maambukizi ya vijidudu hivi vya kuharisha
  • Imani hii potofu imefanya magonjwa mengi ya mfumo wa chakula kupuuziwa na kushindwa kutibiwa kwasababu wazazi wengi wanaamini kwamba kuota kwa meno ndo kunasababisha kuhara kwa mtoto.
  • Hivyo basi unapoona mtoto wako anaharisha mara kwa mara wakati meno yanaota hakikisha kuwa anatafuna vitu visafi,anywe maji mengi na apewe vyakula vitakavyopunguza hali hii. Hali hii ikiendelea mpeleke mtoto kwenye kituo cha afya haraka kupatiwa matibabu,meno hayasabishi mtoto kuharisha,wajulishe na wengine.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show