Jinsi ya kujua kama una tatizo la shinikizo la damu( Hypertension) na viashiria vyake.

Tunaweza sema mtu ana tatizo la shinikizo la damu pale ambapo msukumo wa damu ( blood pressure)  huwa juu kwa muda mrefu, juu ya 140/90mmHg au chini ya hapo pale endapo mtu atakua anatumia dawa kwa ajili ya shinikizo la damu.

Shinikizo la damu hupitia hatua mbali mbali za awali kabla ya kuja kugundulika na tatizo hilo. Hatua zinaweza kuwa kama ifuatavyo:

Presha ya kawaida huwa chini ya 120/80mmHg.

Kidokezo cha presha kuanza kupanda (120-139)/(80-89)mmHg

Hatua ya kwanza ya shinikizo la damu (140-159)/(90-99)mmHg

Hatua ya pili ya shinikizo la damu 160/100mmHg au Zaidi

Mara nyingi dalili za shinikizo la damu huanza kujitokeza pale ambapo presha ya mwili ipo hatua ya kwanza juu ya 140/90mmHg, ndipo mtu huanza kujisikia uchovu usio na sababu ya msingi, kichwa kuuma, kifua kuuma, kupumua kwa shida,kukohoa, kizunguzungu, na dalili nyinginezo zinzoambatana na magonjwa ya moyo.

Shinikizo la damu ni moja kati ya magonjwa yasiyoambukizwa, ila kwa takwimu za shirika la afya la dunia ( WHO) linaonesha takribani watu zaidi ya bilioni moja duniani kote wanakabiliwa na tatizo hilo.

Hivyo, inashauriwa kuwa na mazoea ya kupima presha mara kwa mara ili kujua mapema endapo kutakua na viashiria vya shinikizo la damu na kuchukua hatua stahiki.

4 thoughts on “Jinsi ya kujua kama una tatizo la shinikizo la damu( Hypertension) na viashiria vyake.

  1. Kulingana na maendeleo ya kiteknolojia na kuongezeka kwa artificial food limekuwa tatizo kubwa ambalo limesababisha kuongezeka kwa idadi ya watu wenye high blood pressure
    pia utumiaji wa vyakula vyenye mafuta mengi hasa fatty acid trigyceride yenye Omega3 ambayo ina kiwango kidogo cha protein asilima 1% ambapo lipid ni asimia 45% (LDLP) jamii inatakiwa kuepuka kutumia vyakula hivi ili kuepukana na tatizo la High Blood Pressure vyakula hivi ni pamoja na chips mayai na nyama ya nguruwe(rich in LDLP) vyakula hiv vinaweza kusababisha pia athreclerosis and cardiac attack
    nashukuru sana Dr mkononi team kwa kazi nzuri maada hii nawaomba mjaribu kutoa maelezo ya kina kwa jamiii namna ya kupambana na tatizo hili na vyakula ambavyo mngeshauri jamii itumie na solution kama tatizo litatokea kwenye jamii

  2. Nashukuru kwa mchango wako Dr Misili napenda kusisitiza ni hero kukinga kuliko kutibu tuepuke kula vyakula vynye mafuta Mara kwa mara

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show