Mazoezi yapi hayaruhusiwi au sio salama kwa mama mjamzito wakati wote wa kipindi cha ujauzito wake?

Mazoezi kila siku ni bora kwa ajili ya afya yetu na ni moja ya ushauri tunaopatiwa na wataalamu wa afya. Mama mjamzito pia anapaswa kufanya mazoezi ili kujikinga na baadhi ya magonjwa kama presha ya kupanda, kisukari, kifafa cha mimba, kupata tatizo wakati wa kujifungua, ila kuna baadhi ya mazoezi yakifanywa na mama mjamzito yanaweza kuhatarisha afya yake na ya mtoto kwa ujumla na mazoezj yenyewe ni yafuatayo:

1. Mazoezi yanayohusisha kuanguka mara kwa mara.

2. Mazoezi yanayohusisha kuligonga tumbo la mama mjamzito pamoja na mazoezi yanayohusisha kushikana, kusukumana.

3. Mazoezi yanayohusika kuruka au kupita juu ya vizuizi.

4. Mazoezi yanayohusisha kuruka viunzi huku unajivuta sehem za juu ya mwili.

5. Mazoezi yanayohusisha Kuzungusha kiuno ukiwa umesimama.

6. Kufanya mazoezi kwa wakati mrefu ghafla na kukaa kipindi kirefu bila ya kufanya mazoezi.

7. Kufanya mazoezi eneo lenye joto kali/ jua pia na eneo lenye hali ya unyevu nyevu.

8. Usishikilie pumzi ndani wakati wa mazoezi.

9. Usifanye mazoezi mpaka utakapofikia hali ya kuchoka kabisa.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show