Zijue dalili za mwanzo za kisukari na wakati sahihi wa kumuona daktari kwa ajiri ya vipimo na ushauli

Kisukari ni ugonjwa ambao kuna ongezeko kubwa la sukari aina ya glukozi katika mzungo wa damu na hivyo kupelekea mwili kutofanya kazi sawa na husababisha madhara mbalimbali nje na ndani ya mwili.
Mara upatapo dalili zifuatazo ni muhimu kumuona daktar wako kwa vipimo na ushaur zaidi

• kiu cha mara kwa mara (hii hutokea hata wakati wa usiku mtu anaamka na kunywa amji zaidi ya mara moja kwa usiku mmoja)
• njaa kali hata baada ya kula
• kupata haja ndogo mara kwa mara ( unaweza gundua hii hali kwa kuchunguza umeamka mara ngap usiku kwa ajili ya kupata haja ndogo ukilinganisha na siku za nyuma)
• uchovu wa mwili pasipo kufanya kazi nzito
• kuchelewa kupona kwa vidonda na majeraha madogo ukilinganisha na kawaida
• mate kukauka mdomoni bila sababu
• kupungua uwezo wa kuona (kuona ukungu)
• kupungua uzito
• kizunguzungu
• maambukizi ya magonjwa ya ngozi
• ganzi la miguuni na vinjani mwa mikono
• kupungua nguvu na hamu ya tendo la ndoa hasa kwa wanaume

1 thought on “Zijue dalili za mwanzo za kisukari na wakati sahihi wa kumuona daktari kwa ajiri ya vipimo na ushauli

  1. Bora ungetujuza nini sukari ya kawaida,ipi sukari isiyo ya kawaida,lini kuna hatari, vipi kuepuka kisukari, nini kufanya kisikupate n.k.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show