lini ulibadilisha mswaki?

 

Mswaki  ni moja kati ya vitu vinavyoongoza kwa kusahaulika na watu wengi.Inasikitisha kuwa wengi wala hawajali kama mswaki alionao unafaa au hapana maana kwao ni ‘’mswaki tu kwani nini?,lakini kwangu mimi mswaki ni moja kati ya vitu muhimu ambavyo ni  lazima nihakikishe ninao tena unaofaa.Watu wakisafiri wanasahau kubeba mswaki,Wakienda kununua mahitaji muhimu(shopping) wanasahau mswaki kwanza wala haupo kwenye hesabu,Hata akienda kulala kwa rafiki yake anasahau mswaki.Wengine wanatumia mswaki ambao umeshaharibika sana na hivo hauwezi kufikia lengo la kusafisha kinywa kwa usadifu.

Zifuatazo ni sifa za mswaki mzuri na unaofaa kwa matumizi ya kila siku ili kusafisha kinywa vizuri.

  • Inashauriwa kutumia mswaki laini siyo mgumu sana
  • Ni lazima uwe na brashi iliyosimama wima ili kuweza kufika maeneo yote ya kinywani
  • Uwe wa ukubwa unaolingana na kinywa cha mtumiaji mfano;mswaki mdogo kwa ajili ya watoto na usimlazimishe mtoto kutumia mswaki mkubwa utamletea karaha na kumuumiza wakati mwingine.
  • Ncha ya mwisho ya mswaki inaishauriwa kuwa na umbo la pembe tatu yenye uduara.Hii husaidia kufika maeneo ya nyuma kabisa ya meno ya mwisho na kuzuia kujigonga na kuumia kwenye nyama za ndani ya mdomo wakati wa kupiga mswaki.
  • Inashauriwa kubadilisha mswaki wako kila inapobidi usisubiri miezi mitatu ifike ukiona umeanza kupinda tu na brashi zimeanza kujipinda basi nunua mwingine.
brashi zilizosimama na laini
ncha ya mwisho ya pembetatu duara

 

Hebu fikiria kinywa chako ndio mlango mkuu wa kuingia mwilini mwako kwanini kiwe kichafu? Kwani mswaki una gharama kubwa kiasi gani mpka ushindwe kununua na kusubiri mpaka dawa iishe ndipo upate mwingine wa promosheni?Unaonaje tukianza leo kampeni ya kununua miswaki mipya,hebu mkumbushe rafiki yako na uwapendao kununa miswaki,unaweza hata kuwapatia mswaki kama zawadi.ANZA SASA KUNUNUA MSWAKI MPYA.

18 thoughts on “lini ulibadilisha mswaki?

  1. Mimi najitahidi sana kubadili na ku2nza mswaki wangu vizuri. Ila skuchukua nafasi kuwashawishi wengine kuwa kama mimi, nijitahidi Xana kuanzia Leo. Dr nyatu unafanya kazi nzuri sana keep it up

  2. tatzo wabongo ukiwapa zawad ya mswaki anaona km dharau ila sema hajui tu thaman yake leo mm nimejua na ntamnunulia mtu flan zawad

  3. Katika mazoea jamii nyingi kubadirisha mswaki nishida Kwani huchangiwa na kutokuwa nauelewa juu afaida za kubadirisha mswaki, pia hali ya economic status, na kukosa elimu ya usafishaji wakinnywa na dawa za meno advisible. Hata watumishi wengi waafya hawanatabia yakubadilisha mswaki at least kila mwezi au uonapo zile bristles zikianza kukunjana tupa nawewe hapoo nimojawapo angalia mswaki wako ulivyoo 😂😊😂🐩

  4. Familia yangu inaamini juu ya matumizi ya miswaki itokanayo na miti badala ya hii ya kununua.. .mtu hugogona kutengeneza brashi ya nyuzi nyuzi na kuswaki pasi na pengine bila dawa ya meno kisha kusukutua kwa maji… Je usalama wa kinywa changu ukoje?

    1. Miti mingi ina kemikali ambazo Hatuwezi kujua kirahisi zinaweza kuleta athari gani kwa mtumiaji hasa zinapokutana na tishu za mdomoni,kitaalamu inashauriwa kutumia mswaki wa plastiki ambao unajulikana kutokuwa na mwingiliano wa kikemikali na tishu za kinywa yaani (it is biocompartible).Tunashauri pia kuendana na mabadiliko ya nyakati na kuendana na teknolojia,unaweza kuwa balozi kufikisha ujumbe kwa watanzania wote juu ya swala hilo,asante kwa swali zuri.

    2. Lakini pia utendaji kazi wa miswaki ya aina hiyo huleta changamoto maana haijafikia vigezo ambavo tunashauri kitaalamu kama ilivyoelezwa kwenye makala hapo juu,miswaki hiyo inaweza kuwa haifiki baadhi ya maeneo ya kinywani na kushindwa kusafisha kinywa kwa ustadi.

  5. Asante kwa somo la mswaki.

    Nina swali, je mswaki ukianguka bafuni ni sahihi kuuosha na kuutumia tena au ununuliwe mpya?

    1. Asante kwa swali zuri,ukweli ni kwamba chooni na bafuni kuna vijidudu vingi sana ambavyo hatuwezi kuviona kwa macho,mswaki unapoanguka chooni hasa kwenye vyoo vyetu hivi huwa ni bora kununua mwingine lakini kama una spirit karibu au disinfectant nyingne unaweza kuukosha vizuri na kupunguza idadi ya vijidudu hivo na kuendelea kuutumia,ila kwa wengi inatia kinyaa kutumia mswaki ambao umedondoka chooni.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show