Je unafahamu nini juu ya uvimbe katika mfuko wa uzazi(Fibroid)?

Uvimbe kwenye mfuko wa kizazi (fibroids ) ni aina ya uvimbe ambao unatokea kwenye mfuko wa uzazi wa mwanawake[uterus].Uvimbe huu unaweza kutokea kwa mwanamke yoyote hasa kwa walio katika umri wa kupata watoto ijapokuwa unaweza kuonekana hata kwa wale ambao wanamiaka  50 na kuendelea.
Uvimbe huu si saratani na hauna tabia ya kubadilika kuwa saratani.Hata hivyo unakuwa katika viwango na ukubwa mbali mbali, kuna watu wanaweza kuwa na fibroid lakini saizi yake ni ndogo hali inayopelekea wasiugundue au wengine wanaweza kuwa na uvimbe mkubwa kiasi kwamba unaweza kumpelekea aonekane kama ni mjamzito.

JE NI MAZINGIRA  GANI AU VITU GANI VINAWEZA KUPELEKEA UVIMBE HUU?

Vitu au mazingira ambayo yanapelekea uvimbe huu bado havijulikani lakini tafiti nyingi zinaonyesha kuwa,vitu vifuatavyo vinawezapelekea mtu kupata fibroids;

  • Historia katika familia.Hii inaelezea zaidi kuhusu kurithi [genetics]
  • 2.Homoni;kuna usibitisho kwamba kiwango kikubwa cha homoni za estrogeni na progesterone zina ushawishi mkubwa katika kukua kwa seli za mfuko wa kizazi hivyo kupelekea fibroids
  • Asili. Tafiti zinaonyesha kwamba wanawake wenye asili ya afrika wako na hatari ya kupata fibroids ukilinganisha na asili zingine
  • Mazingira kama vile kuwa kuvunja ungo pia yanaweza kupelekea mtu kupata fibroid.

Ni vizuri kwenda hospitali  mapema kama utahisi una dalili za fibroids kama zilivyoelezwa katika chapisho linalofuata.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show