Nifanyaje endapo nina uvimbe kwenye kizazi?

 

  • Ili kujua kama una uvimbe kwenye kizazi, daktari wako ataangalia kizazi kwa kutumia kipimo cha ultrasonographia ili kuuona uvimbe
  • Pia ataangalia wingi wa damu, kwani uvimbe mara nyingine hupelekea kutokwa kwa damu nyingi sana hasa wakati wa siku zako za mwezi (hedhi) .
  • Tiba juu ya uvimbe kwenye kizazi hasa kama bado unapenda kupata watoto, ni kufanya upasuaji wa kutoa uvimbe.
  • Mda mwingine uvimbe huwa mkubwa sana,kiasi kwamba inabidi upasuaji kufanyika kutoa uvimbe pamoja na mfuko wa uzazi.
  • Pia Kuna tiba ya vidonge ambavyo hutumiwa kupunguza ukubwa wa uvimbe. Japokuwa tiba hii hutolewa hasa kama uvimbe bado ni mdogo.
  • Asilimia ya wanawake wanaokumbwa na tatizo hili la uvimbe kwenye kizazi inaongezeka kwa kasi hasa kutokana na mtindo wa maisha tuliyonayo sasa.
  • Jambo la muhimu kuliko yote ni kujitahidi kwa nguvu zote kuepuka hasa athari zinazotokana na uvimbe huu.
  • ugunduzi wa uvimbe mapema ndio jambo la muhimu hasa kuokoa kizazi chako.
  • Jijengee tabia ya kumtembelea daktari wako mara kwa mara kwa ajili ya kufanyiwa uchunguzi.

2 thoughts on “Nifanyaje endapo nina uvimbe kwenye kizazi?

  1. Bado haijulikani hasa sababu za fibroids. Lakini kunaweza kuwa na uhusiano mkubwa na viwango vya estrojeni.

    Wakati wa uzazi, viwango vya estrogen na progesterone ni vya juu.

    Viwango vya estrojeni vikiwa juu, hasa wakati wa ujauzito, fibroids huwa vinavimba zaidi. Pia kuna uwezekano zaidi wa kuendeleza na kuziongeza wakati mwanamke anachukua dawa za uzazi zenye estrojeni.

    Viwango vya chini vya estrojeni vinaweza kusababisha fibroids kupungua, vile wakati na baada ya miaka 45, periods zikiisha.

    Sababu za kiumbile pia zina uhusiano na maendeleo ya fibroids. Kuwa na ndugu wa karibu na fibroids huongeza nafasi ya kua nazo.

    Pia kuna ushahidi kwamba nyama nyekundu, pombe, na caffeini inaweza kuongeza kutokea na fibroids, na kwamba ulaji wa matunda na mboga huweza kupunguza.

    Kuwa na uzito wa kuzidi au obese huongeza hatari ya fibroids.

    Kuzaa watoto hupunguza hatari ya kuendeleza fibroids. Hatari ya kuwa na fibroids hupungua kila wakati mwanamke anapozaa.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show