Je, sababu zinazoweza kupelekea tatizo hili ni zipi? (part 2)

Sababu zinazoweza kupelekea tatizo hili huweza kujitokeza kabla ya kuzaliwa kwa mtoto kama ifuatavyo:

  • Mama mjamzito kutoka na damu kwenye uke kabla ya kujifungua.
  • Presha kuwa juu wakati wa ujauzito.
  • Umri mkubwa wa mama mjamzito zaidi ya miaka 35.
  • Ujauzito wa mapacha.

Pia sababu zinazoweza kupelekea tatizo hili wakati wa kujifungua ni:

  • Mtoto kutanguliza makalio wakati wa kujifungua.
  • Leba inayochukua mda mrefu zaidi ya masaa 18.

Sababu hizi ni hatarishi hasa kwa sababu zinaathiri upatikanaji wa oksijeni kwenye ubongo wa mtoto.

Tiba:
Hakuna tiba mbadala, ila unaweza kuepukika kwa mama mjamzito kuudhuria clinic kwa wakati ili aweze kutatua shida kama presha.
Na mtoto mwenye utindio wa ubongo anapaswa kufanyiwa mzoezi ya viungo pamoja na kupata elimu katika vituo maalumu, kwani hii itamsaidia kuwa na afadhali katika kuongea na kutembea.
Na mwisho kabisa anaweza kupata dawa kwa ajili ya kulegeza misuli iliyokaza.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show