Shinikizo la damu linaweza kuleta upofu

Shinikizo la damu limekuwa ni tatizo katika karne za hivi karibuni, ikiwa ni sababu nyingi zilizopelekea ongezeko hili hasa mfumo wa maisha wa watu wengi. Mbali na athari nyingi kama matatizo ya figo na kusababisha kiharusi,shinikizo la damu laweza pelekea pia matatizo ya macho mpaka upofu kabisa. Hii hutokea hasa pale shinikizo la damu likiwa kwa muda mrefu na halijatibiwa au pale mtu anapoendeleza mfumo mbaya wa maisha unaongeza hatari ya kupata shinikizo la damu.
Athari katika jicho na mfumo mzima wa kuona hutokea pale mirija ya damu ya damu hasa sehemu ya nyuma ya jicho yaani retina inapopata hitilafu. Na kwa kawaida ni katika sehemu ya retina ambapo picha inayotazamwa hutengenezwa .
Nini hutokea mpaka mirija ya damu kuharibika?
Hii hutokea pale kuta za mirija ya damu kwenye retina inapotanuka,hivyo kufanya mirija hiyo kuwa na kipenyo kidogo na kuzuia damu ya kutosha kupita na kufika kwenye retina . Na hii husababisha usambazaji mdogo wa oksijeni katika eneo lile na hata kupelekea retina kuvimba na damu kuvia pale mirija inapopasuka. Zaidi ya hapo ukubwa wa shinikizo la damu na kuvimba kwa retina yaweza kusababisha mgandamizo kwenye mishipa ya fahamu ya jicho na hapa ndipo mtu anaweza kupoteza uwezo wa kuona kabisa.
Dalili huwa ni kama ifuatavyo;
-jicho kuvimba
-kuona mbili mbili[double vision]
-kuona mawingu ,picha isiyo vizuri
-kichwa kuumwa.
Njia kuu ,ya kutibu ni kufuatilia vyema presha yako yaani utumiaji sahihi wa dawa na pia waweza kuzuia kupatwa na tatizo hili kwa kufanya yale yote yatakayosaidia katika kupunguza shinikizo la damu kama mazoezi na ulaji wa vyakula vya afya.

2 thoughts on “Shinikizo la damu linaweza kuleta upofu

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show