Je, unasumbuliwa na ugonjwa wa UTI? Part2

Nini hutokea pale ambapo hutatibu UTI mapema?

•Ugonjwa kujirudia mara kwa mara.
•Figo kuharibika
•Kwa wanawake wajawazito, kujifungua watoto wenye uzito mdogo au kujifungua kabla ya miezi kutimia (njiti)

Kwahyo ni muhimu kutembelea kituo cha afya pale tu uonapo dalili zozote kati ya zilizotajwa

Nifanye nini kujiepusha na UTI?
•Kuwa na tabia ya kunywa vimiminika haswa maji mara kwa mara.
•Kumbuka kujifuta mbele kwenda nyuma mara baada ya kumaliza haja ndogo.
•Nenda chooni mara tu usikiapo haja ndogo na kila baada ya kujamiana.
•Epuka kutumia kitu chochote chenye kemikli maeneo ya ukeni.
•Epuka kutumia baadhi ya njia za kuzuia uzazi kama diaphragm.

2 thoughts on “Je, unasumbuliwa na ugonjwa wa UTI? Part2

  1. hivi kitu gani kinasababisha mwanamke kupata hedhi yake mara mbili kwa mwezi yaan mwamzo wa mwezi na mwisho wa’mwezi nndabya siku 28.

  2. Ahsante kwa swali, sababu zinazoweza kusababisha mwanamke kupata hedhi mara mbili kwa mwezi ni kama kutumia dawa za uzazi wa mpango, kuwa na mzunguko mfupi wa hedhi, na magonjwa mengine ambayo yanatokea kwenye viungo vya uzazi wa mwanamke kama fibroids. Ni vyema kumuona daktari bingwa wa magonjwa ya wanawake mapema kwa uchunguzi zaidi.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show