Fahamu kuhusu kisukari kinachosababiswa na mimba

Wakati wa ujauzito mama hupata matatizo mbalimbali ya kiafya, moja kati ya matatizo hayo ni pamoja na kisukari cha muda kitaalamu huitwa gestational diabetics. Hali hii hutokea wakati wa mimba tu na hupotea baada ya mama kujifungua. Hali hii husababishwa na ongezeko la sukari katika mzunguko wa damu kwa kipindi hiki cha ujauzito. Inakadiriwa zaidi ya 9.2% ya wanawake wajawazito hupata tatizo hili, hivyo ni muhimu kwa mama mjamzito kuhudhuria kliniki kwa ajili ya vipimo na ushauri zaidi kutoka kwa wataalamu wa afya.

Mtu gani yupo katika hatari ya kupata kisukari cha ujauzito?
Kila mwanamke anaweza kupata tatizo hili, ila sababu zifuatazo zinamuongezea mama hatari ya kupata ugonjwa huu:
1. Mama mwenye zaidi ya miaka 25
2. Historia ya ugonjwa huu katika familia au mama mwenyewe kama ameshawahi kuupata kabla
3. Uzito na unene kupita kiasi

Je ni nini madhara ya tatizo hili la kisukari cha mimba?
1. Kupata mtoto mwenye uzito mkubwa, hivyo kupata shida wakati wa kujifungua na wakati mwingine hupelekea mtu kujifungua kwa upasuaji
2. Kujifungua kabla ya muda, kabla mapafu ya mtoto hayajakomaa hivyo husababisha mataizo ya upumuaji kwa mtoto.
3. Mtoto anaweza kupata tatizo la sukari ya kushuka baada ya kuzaliwa.
4. Tatizo la shinikizo la damu kwa mama na uwezekano wa kupata kifafa cha mimba.
5. Kisukari hiki chaweza kua cha kudumu endapo hakitatibiwa.

Je nifanye nini ili kuepuka kupata kisukari cha mimba na matatizo yake?
1. Hudhuria kliniki kwa muda uliopangiwa kwa ajili ya vipimo na ushauri.
2. Kula mlo kamili, tumia vyakula vyenye nyuzi nyuzi na epuka vyakula vyenye wanga na mafuta mengi
3. Fanya mazoezi walau dakika 30 kwa siku

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show