Mambo 6 muhimu ya kuzingatia kwa mtoto mwenye vipele vya joto.

Mambo 6 muhimu ya kuzingatia kama mtoto mwenye vipele vya Joto.

Vipele vya joto ni kati ya magonjwa ya ngozi ya kawaida kabisa ambayo hutokea kutokana na kuongezeka kwa joto, kama kumuweka au kutembea na mtoto sehemu zenye joto muda mrefu au mara kwa mara, kitaalamu huitwa heat rash.
Vipele vya joto huwa vyekundu na venye maji maji na hutokea hasa usoni, shingoni na sehemu ambazo muda mwingi zinafunikwa na nguo.
Husababisha mtoto kulia bila sababu hata kama amenyonya pia kushindwa kulala.

Hii hupelekea wasiwasi mwingi kwa mama na hupelekea kutaka kujua huduma ya haraka itakayo mpatia mwanae unafuu. Mara nyingi huwapata au hutokea kwa vichanga pamoja na wenye umri wa mwaka mmoja hadi minne.

Mambo 6 ya kufanya endapo mwanao ana vipele joto”

1.kumuosha eneo lenye vipele vya joto kwa maji na sabuni kisha kukausha kwa taulo safi.

2.kumvalisha nguo nyepesi za cotton epuka nguo za polyester na nylon.

3.kumuweka maeneo yenye upepo.

4.kutompaka cream or ointment sehemu zenye vipele.

5.kutokusugua sehemu zenye vipele vya joto.

6.hakikisha mwanao anakunywa maji ya kutosha au kumnyonyesha kila anapohitaji.

Je ni muda gani nimpeleke mwanangu hospitali?”

-Kama vimedumu kwa siku 3 hadi 4.

-Kama vinasababisha mtoto kujikuna sana.

-Kama vimeanza kuvimba na kujaa usaa.

-Kama ameanza kupata homa.

-Kama ameanza kutapika.

 Ukiweza zingatia mambo hayo 6 muhimu na vipele vya joto vikapona venyewe na pia muwahishe mwanao haraka hospitali au katika kituo cha afya kilichopo karibu kama ana dalili zilizotajwa juu.”

 

6 thoughts on “Mambo 6 muhimu ya kuzingatia kwa mtoto mwenye vipele vya joto.

  1. Habari, asante kwa elimu ila nna swali, kwenye hiyo heat rush je ni sawa kwa wamama wasiwe wanawafunika sana watoto na nguo nyingi?

    1. Shukrani kwa kuuliza loyi
      Inategemea na hali ya hewa kwani heat rash hutokea hasa wakati wa joto hivyo ni vyema wakati huo ukamvalisha nguo nyepesi.
      Pia mtoto akiwa na homa inapaswa ukawa haufuniki na nguo nyingi sana.
      Ila wakati wa baridi ndo umvalishe vizuri.
      Shukrani sana na endelea kutembelea website yetu kwa elimu ya afya

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show