je kuna madhara ya kupiga punyeto(masturbation)?? mwanamke je??

Punyeto ni nini?? 

Kufanya au kupiga punyeto(masturbation) ni kitendo cha kutomasa sehemu zako mwenyewe za siri ili kujisisimua kimapenzi. Mtu anaweza fanya hivyo kwa kutumia vidole vyake(mkono) mwenyewe, au kujigandamiza sehemu baada ya kuona video za ngono au pia mtu anaweza kufanya kwa kutumia midoli(sex toys).

tafiti je?

Tafiti mbalimbali zinasema inakadiriwa Zaidi ya 95% ya wanaume wote walishawahi kupiga punyeto na zaidi ya 89% ya wanawake pia walishawahi kufanya tendo hili

mawazo ya jamii

Kwa muda mrefu sana kumekua na mitazamo tofauti kutoka katika jamii mbali mbali kuhusiana na swala hili, wapo wanao amini kua ni mwanaume tu ndo anapiga punyeto(ana masturbate) lakini ukweli ni kwamba kila mtu mwanaume na mwanamke  anaweza kupiga punyeto.

Mtazamo wa jamii kuhusiana na punyeto(masturbation)

Jamii mbalimbali zmekua na mtazamo tofauti juu ya tendo hili.

  • Wapo watu wanao amini kua punyeto ni ngono salama kwao kwa sababu kwanza haina gharama, haipotezi muda, na pia haina hatari ya kukupa maambukizi ya magonjwa ya zinaa kama ukimwi na mengine yajulikanayo.
  • Wapo watu wanaopinga vikali kabisa swala hili la punyeto kwa kuamini kua ni ishara ya uchafu, kujiaibisha  na pia ina madhara mengi sana na hivyo kuiona punyeto kama haramu.
  • Jamii za kidini zinaipa uzito punyeto sawa na tendo la kujamiiana kabsa.

Mtazamo wa kisayansi juu ya punyeto.

IZamani kisayansi punyeto ilikua inaonekana kama ni moja ya vitu vinavyofanywa na wagonjwa wa akili(psychological problems) lakini kwa sasa sayansi inaitazama punyeto kama sehemu ya ngono salama isiyokua na madhara yoyote endapo itafanywa kiutaratibu na sehemu sahihi.

Lakini pia punyeto imekua kama sehemu ya tiba kwa watu wanaowahi kufika kileleni(pre mature ejaculation), pia kuna baadhi ya vipimo ambavyo vitahitaji mbegu za kiume hivyo njia rahisi ya kupata mbegu hizi ni kwa kufanya punyeto.

Je kuna madhara yoyote ya kiafya au kijamii yatokanayo na kufanya punyeto(masturbation)??

Kila kitu kikizidi kiasi ni hatari. Japokua tafiti mbalimbali za kisayansi zinasema kua punyeto ni ngono salama isiyokua na madhara.. lakini hii ni pale tu endapo mtu ataifanya kwa utaratibu na kiasi.

Endapo mtu atafanya punyeto kupita kiasi  atakua katika hatari ya kupata madhara yafuatayo.

  1. Kwa sababu punyeto hufanywa kwa kujichua kwa mkono, mtu anaweza kwana kupata michubuko ya ngozi ya juu ya uume na pia kuchua kwa nguvu na kuupindisha uume kwa nguvu kunaweza kusababisha kuharibika kwa chemba za kuzaja damu katika uume… hii huleta matatizo baaae.
  2. Endapo mtu  utazoea sana kupiga punyeto inaweza kukufanya ukawa unakatisha hata shughuli za maana kisa tu unataka kufanya punyeto. Kwa mfano mtu anaweza hata akatoka darasani , akasitisha shughuli zake za kila siku, kasitisha hata muda wa kua pamoja na ndugu na jamaa kisa tu anataka abaki pekeake ili aweze kufanya punyeto.
  3. Baadhi ya watu wanaofanya punyeto kupita kiasi husahau kabisa habari ya kua na mweza wa jinsia tofauti kwa kuamini kua  na mwenza kimapenzi ni usumbufu mkubwa na wakati yeye anajitosheleza kitu ambacho ni kinyume na mtazamo wa jamii.
  4. Kuna baadhi ya watu baada ya kunogewa na tendo hili hujikuta wanafanya tuu kitu hiki bila hata kujali yupo sehemu gani, hivyo inapelekea kujivunjia heshima ndani na nje ya jamii yako.
  5. Baadhi ya watu waliofanya tendo hili kwa muda mrefu hupata shida sana au wakati mwingine kushindwa kabisa kuacha kitendo hiki pale wanapohijati kuacha mpaka wapate msaada wa daktari.
  6. Baadhi ya vitu vinavyotumiwa wakati wa kupiga punyeto kama mafuta, lotion, sabuni na sex toys husababisha michubuko na allergy kwa mwili wa mtumiaji.

Je unaswali lolote kuhusiana na mada yetu ya leo?  Basi  una swali tuulize kwa kucomment hapo chini au wasiliana na sisi moja kwa moja.

10 thoughts on “je kuna madhara ya kupiga punyeto(masturbation)?? mwanamke je??

  1. Madhara kwa mwanamke je?
    Kuna jamaa aliniambia punyeto huwa inasababisha kutolewa kwa kemikali fulani ambayo inasababisha misuli ya coccygeus kulegea na baadae kusababisha erectile dysfunction, kuna ukweli wowote hapo?

    1. Habari Ayubu? Asante kwa kututembelea .
      Kwa mwanamke pia kuna madhara ya kisaikolojia na kimwili. Km hayo yalioelezwa hapo juu.
      Pia ni kweli kabsa upigaji wa punyepo mara kwa mara husababisha uzalishwaji wa homoni za uzazi kwa wingi hvyo kusababisha maumivu ya misuli ya nyonga na uchovu.
      Lakini hakuna tafti ya kisayansi inayosema kua upigaji wa punyote husababisha erectile dysfunction.

    1. Habari Julius.. na asante kwa kututembelea.
      Allergy inayoweza kupatikana kwa kupiga punyeto ni ile inyosababishwa na mafuta au sabuni.. hii hutokea kwa watu wenye allergy na vitu hvyo.. sasa endapo watavitumia huweza kusababisha kutokea kwa allergy hii.

    1. Habari frank komba.
      Asante kwa kututembelea na kuuliza swali zuri.
      Nguvu za kiume limekua ni swala tata katika maana yake… unaweza pitia hii link kujifunza zaidi nini maana ya nguvu za kiume http://daktarimkononi.com/2018/04/21/je-ni-sawa-mwanaume-kuwahi-kufika-kileleni/
      Ni kweli upiganji holela wa punyeto unaweza kukusababishia kupungua kwa nguvu za kiume kutokana na matatizo ya kisaikolojia (psychological pfoblems) zinazo tokana na punyote.
      Hakuna uwingi halali wa kusema mtu akipiga punyeto mara ngapi ni sahihi na mara ngapi inamletea madhara.. ifahamike kua punyeto ni njia mbadara ya tendo la ndoa hvyo kinachotakiwa kutangulia ni tendo la ndoa ndio ifate punyeto.. na sio punyeto afu tendo la ndoa.

  2. Habari. Mimi ni muhanga wa punyeto na I’ve been doing it for almost 7 years and more.Na sa hv nna tatzo la pre mature ejaculation.Je nifanye nn ili niweze kupona?

    1. Habari yako ndugu pool.
      Asante kwa kututembelea na kutuuliza maswali.
      Pole sana kwa tatizo lako. Ni kweli moja kati ya madhara ya kupiga punyote ni pamoja na tatizo lako.
      Habari nzuri ni kwamba tatizo lako lina tiba.
      Wasiliana nasi moja kwa moja kwa kuclik kidude cha daktari hapo chini upande aa kulia.. na uchague sehemu ya wasiliana nasi.. kwa ajiri ya suruhisho la tatizo lako. Karibu tena.

  3. Is it true kuhusu the fact that an individual ambaye anamastubate baadae anaweza kukosa kufika climax during sex au anashindwa kupata orgasm cause ya masturbation?

    1. Habari gee.
      Asante kwa kututembelea na kuuliza swali zuri.
      Swala la kukosa climax wakati wa sex ni tatizo pana na lina sabab nying sana. Sio kweli kwamba upigaji wa punyeto huzuia orgasm kwa sababu hata mtu anaepiga punyeto lengo lake ni kupata hyo orgasm.
      Pitia hii link hapa chini kujua sababu mbali mabali zikatazo kufanya ushindwe kufika kileleni.
      https://daktarimkononi.com/2018/04/21/kwanini-sifiki-kileleni-wakati-wa-tendo-la-ndoa/

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.