Nawezaje kupika mboga za majani bila kupoteza virutubisho vyake?

Mboga za majani ni aina ya chakula ambayo ni muhimu sana katika kuimarisha na kujenga miili yetu

Lakini je , upikaji wetu ni sahihi ?

Zifuatazo ni njia mbalimbali zinazosaidia katika utunzaji na namna ya kuzipika ili kuweza kutunza na kupata virutubisho vyake muhimu katika kujenga miili yetu.

UTUNZAJI WAKE

Nunua mboga mboga na matunda kadiri ya uhitaji wako na uzipike hapo hapo au ndani ya siku mbili ,Utunzaji wa muda mrefu wa mboga za majani hupoteza virutubisho vingi vilivyomo na vyenye umuhimu ndani yake,epuka kuzinunua kwa wingi na kuishia kuzitunza kwa muda mrefu.

Inapotokea umenunua mboga mboga na matunda mengi, basi weka kwenye jokofu la barafu lenye nyuzi 4 au chini ya hapo ili kuweza kutunza virutubisho vyake vya muhimu.

Vile vile pendelea kutunza vyakula kwenye sehemu ya giza na ubaridi kwani vyakula vingi hupoteza virutubisho vyake vinapokaa kwenye sehemu za  mwanga na joto.

UANDAAJI WAKE

Osha mboga mboga na matunda yako kwa maji yanayotiririka kama  kwenye bomba  ili kuweza kutoa vijidudu vinavyoweza kuleta madhara kwenye afya zetu,hivyo epuka kuziloweka kwenye chombo kwani baadhi ya vitamini hupotea kwa njia ya maji.

Pia epuka kumenya maganda ya mboga mboga na hata matunda kwani maganda yake ndiyo yenye virutubisho vingi kuliko hata tunda lenyewe

NAMNA YA KUPIKA

Chagua njia ambazo zitatunza virutubisho vilivyomo kwenye mboga mboga zako ambazo hazitumii moto mwingi utakao ua na kupoteza virutubisho vya muhimu. Hivyo tumia njia ya kupika kama  kwa kutumia mvuke kwani hutumia moto kidogo na hata rangi ya mboga haibadiliki na hukufanya kuweza kupata  na kutunza virutubisho vyote

Vile vile ni vizuri uzipike bila kukata kata , kwani unapokata unazidi kuongeza uwezekano wa kupoteza virutubisho muhimu.

Pasha moto mboga zako pale ambapo unauhitaji tu, epuka kupasha mara kwa mara  ili kuweza kutunza virutubisho vilivyomo kwenye mboga zako.

2 thoughts on “Nawezaje kupika mboga za majani bila kupoteza virutubisho vyake?

Leave a Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Top Posts & Pages

Recent Comments

CATEGORIES

Ratiba ya Wiki Hii

Jumatatu: Afya ya mtoto
Jumanne: Magonjwa yasiyo ya kuambukiza
Jumatano: Magonjwa ya Dharura na Magonjwa mengine
Alhamisi: Lishe na Mazoezi
Ijumaa: Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake
Jumamosi: Afya ya uzazi
Jumapili: Magonjwa ya kuambukiza

POST REVIEWERS

Afya ya mtoto: Dr. Julieth Joseph
Afya ya Kinywa na Meno: Dr. Baraka Kileo
Famasia: Pharm. Hans Nniko
Sexual Health Dr. Deogratius Mtei
Lishe na Mazoezi: Dr. James Hellar
Magonjwa ya Dharura: Dr. Kilalo Mjema
Magonjwa ya moyo na Shinikizo la damu: Dr Hussein Manji
Saratani: Dr. Mathew Cosmas
Ujauzito na Magonjwa ya Wanawake: Dr. Walter Msirikale

About Us

Daktari Mkononi is a platform that contains health related information and connects health personnels and the society. Made by a group of medical students and overseen by doctors with love and passion to ensure healthy lives 🙂

CONTACT

Email:
daktarimkononi@gmail.com

SMS:
+255684159117
+255768256424

Whatsapp:
+255688636717

Subscribe

Tuandikie email yako tukutumie mada mbali mbali za afya uzipendazo.

Recent Posts

Upcoming Event

Homa ya Kichaa cha Mbwa | 28th September

Upcoming Show